วันที่ 10 ตุลาคม 2560 เวลา 10.00 น. นางโสมสุดา โพธิ์อินทร์ หัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูฯ สาขาจังหวัดสุพรรณบุรี ร่วมรับมอบต้นดาวเรืองร่วมกับผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรี หัวหน้าส่วนราชการภายในศาลากลางจังหวัดสุพรรณบุรี จากมูลนิธิบรรหาร-แจ่มใส ศิลปอาชา โดยคุณวราวุธ ศิลปอาชา เป็นผู้มอบต้นดาวเรือง จำนวน 10,000 ต้น บริเวณมุกด้านหน้า(หลังเสาธง) ศาลากลางจังหวัดสุพรรณบุรี เพื่อใช้ประดับสถานที่ราชการในช่วงพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพฯ
rn