rn
นางนุชฎา จำเริญสาร รักษาการหัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรสาขาจังหวัดพิจิตร พร้อมพนักงานและลูกจ้างฯ สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรสาขาจังหวัดพิจิตร จัดงานมอบเช็คงบสนับสนุนในโครงการฟื้นฟูพัฒนาอาชีพเกษตรกร รายละ 7,000 บาท จำนวน 116 ราย รวม 9 องค์กร วันที่ 20 พฤศจิกายน 2555 และ โครงการพัฒนาปรับปรุงแผนและโครงการประเภทงบอุดหนุน/งบกู้ยืม เมื่อวันที่ 21 พฤศจิกายน 2555
rn
เมื่อวันที่ 20 พฤศจิกายน 2555 นางนุชฎา จำเริญสาร รักษาการหัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรสาขาจังหวัดพิจิตร พร้อมพนักงานและลูกจ้างฯ สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรสาขาจังหวัดพิจิตร จัดงานมอบเช็คงบสนับสนุนในโครงการฟื้นฟูพัฒนาอาชีพเกษตรกร รายละ 7,000 บาท จำนวน 116 ราย รวม 9 องค์กร ณ. หอประชุม อำเภอเมืองพิจิตร โดยมี นายจักริน เปลี่ยนวงษ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิจิตรเป็นประธานในพิธีการ และคณะนายอำเภอต่างๆ เข้ามาร่วมเป็นพยาน ในพิธีการมอบเช็คให้เกษตรกรรายละ 7,000 บาทในครั้งนี้ด้วย
rn
rn
ต่อมาวันที่ 21 พฤศจิกายน 2555 นางนุชฎา จำเริญสาร รักษาการหัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรสาขาจังหวัดพิจิตร ได้ดำเนินการจัดประชุมผู้นำองค์กรเกษตรกรที่เสนอแผนและโครงการ ประจำปี 2552 ณ. หอประชุม อำเภอเมืองพิจิตร โดยมีนายนคร ศรีวิพัฒน์ รองประธานกรรมการบริหารกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร ให้เกียรติเป็นประธานเปิดการประชุมและร่วมพูดคุยทำความเข้าใจต่อผู้นำองค์กรเกษตรกร เกี่ยวกับการดำเนินการพัฒนาปรับปรุงแผนและโครงการ ประเภทงบอุดหนุน/งบกู้ยืม และยังกล่าวถึงแนวทาง นโยบาย แผนการดำเนินงานของคณะกรรมการบริหารชุดปัจจุบันอีกด้วย
rn
นอกจากนี้สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรสาขาจังหวัดพิจิตร ได้รับเกียรติจาก นางศศิณัชสุภา จันทร์สุวรรณ ผู้แทนเกษตรกร กองทุนฟื้นฟูฯ ภาคเหนือ ,นายสมศักดิ์ อยู่รอต ผู้อำนวยการสำนักกิจการภูมิภาคที่ 1 สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร ให้คำแนะนำขั้นตอน วิธีการปฏิบัติ ในการแก้ไขปรับปรุงเอกสารแผนโครงการ ประเภทงบอุดหนุน/งบกู้ยืม ให้เป็นปัจจุบันและสอดคล้องตามยุทธศาสตร์ของกองทุนฟื้นฟูฯ ที่จะเสนอไปถึงสำนักฟื้นฟูฯ ต่อไป
rn
rn
นางนุชฎา จำเริญสาร รักษาการหัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรสาขาจังหวัดพิจิตร ได้เผยว่า 2 วันที่ได้ดำเนินการจัดงานในโครงการฟื้นฟูพัฒนาอาชีพเกษตรกร รายละ 7,000 บาท และโครงการพัฒนาปรับปรุงแผนและโครงการ ประเภทงบอุดหนุน/งบกู้ยืม ที่ผ่านมาได้รับความร่วมมือจากหน่วยงานราชการต่าง ๆ ด้วยดี ที่สำคัญยังได้รับความอนุเคราะห์จากสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรสาขาจังหวัดหลาย ๆ จังหวัด พร้อมพนักงาน และลูกจ้าง ที่เดินทางมาร่วมงาน ได้แก่ กฟก.จ.พิษณุโลก นำโดยนายไพรัช สียาโว รักษาการหัวหน้าสำนักงานฯ ,กฟก.จ.นครสวรรค์ นำโดยนายนภดล สัจจาสัย รักษาการหัวหน้าสำนักงานฯ , กฟก.จ.อุตรดิตถ์ นางสาวมนพรรณ สวัสดี รักษาการหัวหน้าสำนักงานฯ และ กฟก.จ.อุทัยธานี นำโดยนายสิทธิศักดิ์ แพนพา ทุกคนกล่าวเหมือนกันว่า “เห็นเกษตรกรทุกคนที่เมาร่วมงานต่างมีความสุขที่จะได้รับการสนับสนุนจากสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร เมื่อเราเห็นเกษตรกรมีความสุขพวกเรา ชาวกองทุฟื้นฟูฯ ก็ชื่นใจที่เห็นรอยยิ้มของเกษตรกร”