rn
rn
สำนักกิจการสาขาภูมิภาคที่ 3 (ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ) สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร จัดประชุมกลุ่มจังหวัดด้านการฟื้นฟูฯและการจัดการหนี้ การประชุมในครั้งนี้มี ดร.วิญญู สะตะ ผู้อำนวยการสำนักกิจการสาขาภูมิภาคที่ 3 เป็นประธาน โดยมี หัวหน้าสำนักงานสาขาจังหวัดที่เป็นตัวแทนกลุ่มจังหวัดเข้าร่วมในการประชุมในครั้งนี้
rn
ดร.วิญญู สะตะ ผู้อำนวยการสำนักกิจการสาขา ภูมิภาคที่ 3 เปิดเผยว่า ในที่ประชุมได้ปรึกษาหารือกันในเรื่องดังต่อไปนี้
rn
– งานด้านฟื้นฟูองค์กรเกษตรกรซึ่งมีการอนุมัติงบอุดหนุนและงบกู้ยืม โดยจะต้องลงพื้นที่เพื่อติดตามการดำเนินงานโครงการ สาขาจังหวัด 20 จังหวัด ให้เกิดประสิทธิภาพมากที่สุด
rn
– งานด้านจัดการหนี้ จำนวน 198,910 ราย และมีการจัดการหนี้โดยการชำระหนี้แทนไปแล้ว จำนวน 5,426 ราย ซึ่งจะต้องดำเนินการฟื้นฟูฯ หลังการจัดการหนี้โดยเร่งด่วน
rn
– การเตรียมข้อมูลด้านทะเบียนองค์กรเกษตรกรและทะเบียนหนี้ของเกษตรกร มอบหมายให้หัวหน้าสำนักงานแต่ละสาขาดูแลสะสางให้เป็นปัจจุบันมากที่สุด
rn
– การเตรียมประชุมพนักงานระดับภูมิภาค ภาคตะวันออกเฉียงเหนือประจำไตรมาสที่ 2/2556 และสรุปผลการดำเนินงานโครงการปรับโครงสร้างหนี้ (ปคน.)
rn
– ร่างแบบประเมินการปฏิบัติงานพนักงานระดับหัวหน้าสำนักงานสาขาและรักษาการหัวหน้าสำนักงาน พนักงานอาวุโส และพนักงานทั่วไป เพื่อนำมาใช้เป็นเกณฑ์ในการประเมินการปฏิบัติงาน ในปี พ.ศ. 2556
rn
ดร.วิญญู สะตะ เปิดเผยอีกว่า ที่ประชุมเสนอให้มีการทบทวนยุทธศาสตร์การทำงานให้สอดคล้องกับนโยบายของคณะกรรมการบริหาร และปรับปรุงตัวแทนกลุ่มจังหวัดเนื่องจากมีการโยกย้ายเข้าออกในกลุ่มจังหวัด ทำให้พื้นที่การทำงานไม่สอดคล้องกับความเป็นจริง
rn