![4353230](../images/stories/PR/2-10-14/20-8-18/4353230.jpg)
rn
rn
![4354422](../images/stories/PR/2-10-14/20-8-18/4354422.jpg)
rn
rn
![4354424](../images/stories/PR/2-10-14/20-8-18/4354424.jpg)
rn
rn
rn
rn
rn
วันที่ 19 ธันวาคม 2561 นางนุชฎา จำเริญสาร รักษาการหัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดยโสธร ร่วมงานรณรงค์การไถกลบตอซังข้าว ณ แปลงนาเกษตรกรสมาชิกวิสาหกิจชุมชนศูนย์ส่งเสริมและผลิตเมล็ดพันธุ์ข้าวชุมชนนาแปลงใหญ่ตำบลดู่ทุ่ง บ้านดู่ทุ่ง หมู่10 ตำบลดู่ทุ่ง อำเภอเมืองยโสธร จังหวัดยโสธร วัตถุประสงค์ของงานในครั้งนี้ เพื่อเตรียมความพร้อมของกลุ่มเกษตรกรเข้าสู่ฤดูกาลผลิตใหม่ที่จะมาถึง ตามโครงการส่งเสริมการพัฒนาศักยภาพการผลิตข้าวหอมมะลิอินทรีย์ และถ่ายทอดความรู้ด้านวิชาการในการปรับปรุงดินด้วยอินทรีย์วัตถุ ความสำคัญของปุ๋ยอินทรีย์ ปุ๋ยพืชสด ซึ่งเป็นไปตามนโยบายจังหวัดยโสธร “ยโสธรเมืองเกษตรอินทรีย์ เมืองแห่งวิถีอีสาน” โดยมีนายสมเพชร สร้อยสระคู รองผู้ว่าราชการจังหวัดยโสธรเป็นประธานเปิดงาน และร่วมหว่านปอเทือง
rn
rn
rn
rn
rn
rn
rn
rn
rn
rn
rn
rn