วันที่? 22? พ.ย. 2561? ? นางนุชฎา จำเริญสาร รักษาการหัวหน้าสำนักงานสาขาจังหวัดยโสธร ร่วมลงแขกเกี่ยวข้าวอินทรีย์? เพื่ออนุรักษ์ประเพณีท้องถิ่นของชาวยโสธร? ณ? ศูนย์วิจัยและพัฒนาอาหารสัตว์ยโสธร? ต.ลุมพูก? อ.คำเขื่อนแก้ว? โดยมีนางสาวสิริมา วัฒโน รองผู้ว่าราชการจังหวัดยโสธร เป็นประธาน และหัวหน้าส่วนราชการทุกภาคส่วนร่วมกัน นอกจากร่วมลงแขกเกี่ยวข้าวแล้ว? ยังมีกิจกรรมการแข่งขันจับปลา จับกบในคูน้ำรอบแปลงนาของกลุ่มเกษตรกร ปลูกอ้อย ปลูกต้นยางนา และยังมีทุ่งปอเทืองที่กำลังบานเหลืองอร่าม? รวมทั้งดอกไม้อื่นที่ปลูกไว้เพื่อต้อนรับและเป็นแหล่งท่องเที่ยวเชิงเกษตร ณ ศูนย์เกษตรอินทรีย์วิถียโสธรของจังหวัด? ที่เป็นแหล่งเรียนรู้เรื่องเกษตรอินทรีย์อีกด้วย
rn