rn
rn
วันนี้ (24 สิงหาคม 2561) กลุ่มองค์กรเกษตรกรของพระราชา จังหวัดกำแพงเพชร และกลุ่มเกษตรกรบ้านแหลมยาง จังหวัดนครสวรรค์ เข้าพบนายสไกร พิมพ์บึง รองเลขาธิการ รักษาการในตำแหน่งเลขาธิการ เพื่อติดตามความคืบหน้าการดำเนินงานที่ได้ยื่นเรื่องไว้กับสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร ดังนี้
rn
1.กลุ่มองค์กรเกษตรกรของพระราชา จังหวัดกำแพงเพชร ติดตามความคืบหน้าการเสนอแผนและโครงการที่ยื่นต่อสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรไว้แล้ว
rn
2. กลุ่มเกษตรกรบ้านแหลมยาง จังหวัดนครสวรรค์ ยื่นเสนอแผนและโครงการต่อสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร ซึ่งทางองค์กรได้ยื่นเสนอผ่านกระทรวงเกษตรและสหกรณ์แล้ว
rn
3. ติดตามความคืบหน้าการปรับโครงสร้างหนี้ที่ผ่านความเห็นชอบจากคณะกรรมการกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรเฉพาะกิจ โดยขอให้กระทรวงเกษตรและสหกรณ์เร่งนำเรื่องดังกล่าวเข้าสู่ที่ประชุมคณะรัฐมนตรีต่อไป
rn