rn
เมื่อวันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2561 นายวรพัทธ์ มาลีสิทธินนท์ หัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดอ่างทอง ลงพื้นที่เพื่อติดตามความคืบหน้าของกลุ่มเกษตรวิเศษร่วมใจ ตั้งอยู่ หมู่ 4 ต.ตลาดใหม่ อ.วิเศษชัยชาญ จ.อ่างทอง มีสมาชิก 39 คน โดยมีนางกระถิน เครือใย เป็นประธานกลุ่ม ได้รับงบประมาณสนับสนุนประเภทงบกู้ยืม จำนวนเงิน 499,950 บาท เมื่อปี 2560 เพื่อดำเนินกิจกรรม เลี้ยงปลาดุก จำนวน 2 บ่อ เพื่อสร้างรายได้และความเข้มแข็งให้กับองค์กร ปัจจุบันทางกลุ่มได้จับปลาดุกรุ่นแรกขายไปแล้ว พร้อมจะมีเงินชำระคืนกองทุนฟื้นฟูฯ งวดแรกในเดือนมีนาคมนี้
rn
rn
rn
rn