- rn? ร่วมงานถวายสักการะเนื่องในวันมหาเจษฎาบดินทร์พระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว และวันข้าราชการพลเรือนrn
rn
นางสาวธันย์บดี หนูเงิน หัวหน้าสำนักงานกองทุฟื้นฟูฯ สาขาจังหวัดพังงา พร้อมด้วยพนักงาน ลูกจ้าง ได้ร่วมงานรัฐพิธีถวายสักการะวางพานพุ่มดอกไม้สด เนื่องในวันมหาเจษฎาบดินทร์พระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว และวันข้าราชการพลเรือน ณ ห้องประชุมศูนย์ศึกษาวิจัยศิลปกรรม วัฒนธรรมและประเพณีแห่งอันดามัน จังหวัดพังงา โดยมีนายภัคพงศ์ ทวิพัฒน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพังงา เป็นประธานในพิธี เมื่อวันที่ 31 มีนาคม 2560
rn
rn
rn
?เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการจังหวัด
rn
นางสาวธันย์บดี หนูเงิน หัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูฯ สาขาจังวัดพังงา เข้าร่วมประชุมคณะกรมการจังหวัด ครั้งที่ 3/2560 ณ ห้องประชุมสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพังงา โดยมีนายเอกรัฐ หลีเส็น รองผู้ว่าราชการจังหวัดพังงา เป็นประธานในที่ประชุม เมื่อวันที่ 30 มีนาคม 2560
rn
rn
- rn
- ? ร่วมโครงการบันทึกความร่วมมือ “รวมพลัง ฟื้นชีวิต เศรษฐกิจฐานราก”
rn
rn
นางสาวธันย์บดี หนูเงิน หัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูฯ สาขาจังวัดพังงา และพนักงาน เข้าร่วมโครงการบันทึกความร่วมมือ “รวมพลัง ฟื้นชีวิต เศรษฐกิจฐานราก” ณ ห้างสรรพสินค้าโรบินสัน จังหวัดตรัง โดยทางสำนักงานสาขาจังหวัดภาคใต้แถบอันดามัน 6 จังหวัด ได้แก่ จังหวัดกระบี่ ระนอง พังงา ภูเก็ต สตูล และตรัง ร่วมบันทึกความร่วมมือกับภาคส่วนต่าง ๆ ในการรองรับสินค้า ผลิตภัณฑ์ ภูมิปัญญาชุมชนจากเกษตรกร โดยวิธีการจัดแสดง เผยแพร่ และวางจำหน่ายผลิตภัณฑ์ของเกษตรกรภายในงานเมื่อวันที่ 24 มีนาคม 2560
rn
rn
rn
- rn
- ? ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมเกษตรกร
rn
rn
นางสาวธันย์บดี หนูเงิน หัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูฯ สาขาจังหวัดพังงา พร้อมด้วย นางสาวจิราวรรณ สุขเกษม พนักงานอาวุโส , นายสุจิน คุ้มบ้าน ลูกจ้างกลุ่มงานบริการ , นางสาวยุวดี กำเนิดไทย และนางสาวกมลรัตน์ หุนเจริญ ลูกจ้างกลุ่มงานทั่วไป ได้ลงพื้นที่ในเขต อำเภอคุระบุรี จังหวัดพังงา เพื่อติดตามการสร้างรายได้เพิ่มหลังการได้รับการจัดการหนี้ ของนายสาคร สามสุวรรณ สมาชิกเกษตรกรกลุ่มเกษตรกรทำสวนคุระ ตำบลคุระ อำเภอคุระบุรี และได้ร่วมติดตามและประเมินกลุ่มองค์กรเกษตรกรที่จัดตั้งองค์กรใหม่ในพื้นที่อำเภอคุระบุรี ประจำปีงบประมาณ 2560 เพื่อประเมินความพร้อมและความเข้มแข็งของกลุ่มองค์กร พร้อมทั้งลงพื้นที่ติดตามการชำระเงินคืนของเกษตรกรสมาชิกหลังการได้รับการจัดการหนี้ฯของเกษตรกรกลุ่มร่วมใจการเกษตรบ้านเชิงปราง ตำบลตำตัว อำเภอตะกั่วป่า จังหวัดพังงา เมื่อวันที่ 23 มีนาคม 2560
rn
rn
rn
rn
- rn
- ? ร่วมโครงการส่งเสริมกระบวนการมีส่วนร่วมของประชาชนในการพัฒนาจังหวัด ประจำปี 2560
rn
rn
สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรสาขาจังวัดพังงา นำโดย นางสาวธันย์บดี หนูเงิน หัวหน้าสำนักงานสาขา พร้อมด้วยพนักงาน ลูกจ้าง ได้เข้าร่วมโครงการส่งเสริมกระบวนการมีส่วนร่วมของประชาชนในการพัฒนาจังหวัด ประจำปีงบประมาณ 2560 ณ โรงเรียนบ้านเตรียม หมู่ 4 ต.คุระ อ.คุระบุรี จ.พังงา โดยมีนายเอกรัฐ หลีเส็น รองผู้ว่าราชการจังหวัดพังงา เป็นประธานในพิธี วัตถุประสงค์การจัดโครงการเพื่อออกพบปะประชาชนในพื้นที่รับทราบข้อเท็จจริงและกำหนดแนวทางการพัฒนาและแก้ไขปัญหาความต้องการของประชาชน โดยสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร ร่วมออกบูธจัดนิทรรศการให้ความรู้ความเข้าใจแก่ประชาชน พร้อมแจกแผ่นพับเพื่อประชาสัมพันธ์เกี่ยวกับการดำเนินงานของสำนักงานกองทุนฟื้นฟูฯ รวมถึงให้คำแนะนำเกี่ยวกับขั้นตอนการขึ้นทะเบียนหนี้เกษตรกรทะเบียนองค์กร ทั้งงบกู้ยืมและงบอุดหนุนด้วยเมื่อวันที่ 23 มีนาคม 2560
rn
rn
rn
rn
- rn
- ? ลงพื้นที่ติดตามกลุ่มเกษตรพัฒนาท้องถิ่น ตำบลถ้ำ
rn
rn
นางสาวธันย์บดี หนูเงิน หัวหน้าสำนักงานสาขา พร้อมด้วยพนักงาน ลูกจ้างสำนักงานกองทุนฟื้นฟูฯ สาขาจังวัดพังงา ได้ลงพื้นที่ติดตามกลุ่มเกษตรพัฒนาท้องถิ่น ตำบลถ้ำ รหัสองค์กร 8248000044 เพื่อติดตามความก้าวหน้า พร้อมกับร่วมพูดคุย สอบถามเกี่ยวกับการดำเนินงานของกลุ่ม เมื่อวันที่ 17 มีนาคม พ.ศ. 2560
rn
rn
rn
rn
- rn
- ? ร่วมพิธีเปิดงานประเพณีอนุรักษ์เต่าทะเล ประจำปี 2560
rn
rn
นางสาวธันย์บดี หนูเงิน หัวหน้าสำนักงานสาขา พร้อมด้วย พนักงานลูกจ้างสำนักงานกองทุนฟื้นฟูฯ สาขาจังวัดพังงา เข้าร่วมพิธีเปิดงานประเพณีอนุรักษ์เต่าทะเล ประจำปี 2560 ณ บริเวณชายทะเลหาดท้ายเหมือง อ.ท้ายเหมือง จ.พังงา โดยมี นายบำรุง ปิยนามวาณิช นายก อบจ.พังงา เป็นประธานเปิดงาน ทั้งนี้ทางสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดพังงาได้ร่วมปล่อยลูกเต่าตนุอายุ 12 เดือน กลับคืนลงสู่ทะเล เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลในหลวง รัชกาลที่ 9 เมื่อต้นเดือนมีนาคม 2560 ที่ผ่านมา
rn