rn
rn
rnrn
สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดยโสธร เยี่ยมและติดตามการใช้จ่ายเงินของกลุ่มองค์กรเกษตรกรที่ได้รับการสนับสนุนงบกู้ยืม 5 องค์กร
rn
นางสาวสุชาดารัช โพธิคลัง หัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดยโสธร มอบหมายให้นางสาวทานทอง วงษ์ศรีแก้ว พนักงานทั่วไป และรับผิดชอบงานฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรเยี่ยม ติดตามการใช้จ่ายเงินและสอบถามปัญหาอุปสรรคในการดำเนินงานของกลุ่มองค์กร พร้อมทั้งให้คำแนะนำกลุ่มองค์กรเกษตรกรที่ได้รับการสนับสนุนงบกู้ยืมประจำปี 2555 จำนวน 5 องค์กร เป็นจำนวนเงินกู้ยืมทั้งสิ้น 1,930,000 บาท
rn
rn
นางสาวทานทอง วงษ์ศรีแก้ว พนักงานทั่วไป กล่าวว่า “จากการพบปะเยี่ยมกลุ่มองค์กรเกษตรกร จำนวน 5 องค์กร ผลปรากฏว่า กลุ่มองค์กรเกษตรกรได้ใช้จ่ายเงินเป็นไปตามโครงการ ที่ได้ยื่นเสนอไว้กับกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร และผลจากการดำเนินงานตามโครงการฟื้นฟูฯ สมาชิกกลุ่มองค์กรเกษตรกรมีรายได้เพิ่มขึ้น และมีความเป็นอยู่ดีขึ้น ส่วนกลุ่มองค์กรเกษตรกรสามารถชำระเงินคืนตามแผนที่ได้ตกลงไว้กับกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรได้”
rn
rn