rn
rn
rn
rn
เมื่อวันที่ 27-28 มิถุนายน 2556 สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตร สาขาจังหวัดตาก ได้จัดโครงการพัฒนาศักยภาพองค์กรเกษตรกร เพื่อกำหนดแนวทางและขั้นตอนในการเบิกจ่ายงบประมาณ (งบกู้ยืม) ในการจัดทำโครงการครั้งนี้ นายไพรัช สีวาโย พนักงานอาวุโส รักษาการหัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดตาก ได้เรียนเชิญ ผู้แทนเกษตรกรภาคเหนือ คุณศศิณัชสุภา จันทร์สุวรรณ เป็นประธานในการประชุมโครงการพัฒนาศักยภาพองค์กรเกษตรกร
rn
โดยมีผู้เข้าร่วมประชุมเป็นตัวแทนขององค์กรเกษตรกร จำนวน 2 องค์กร ได้แก่ 1.กลุ่มเกษตรกรผู้เลี้ยงโค รหัสองค์กร 6347000024 ตำบลหนองบัวเหนือ อำเภอเมือง จังหวัดตาก 2. กลุ่มหนองร่มพัฒนา รหัสองค์กร 6343004530 ตำบลวังประจบ อำเภอเมือง จังหวัดตาก ซึ่งทั้ง 2 กลุ่ม ได้ส่งคณะกรรมการของแต่ละกลุ่มมาทำความเข้าใจในขั้นตอนและหลักเกณฑ์ต่างๆ กับทางสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร
rn
นายไพรัช สีวาโย พนักงานอาวุโส รักษาการหัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดตาก กล่าวเพิ่มเติมว่าองค์กรเกษตรกรทั้ง 2 องค์กรเป็นองค์กรที่ได้รับงบประมาณ องค์กรละ 105,500 บาท เท่ากันทั้ง 2 องค์กร และทั้ง 2 องค์กรยังไม่เข้าใจและมีแนวความคิดที่จะขอยกเลิกโครงการตลอดเวลาที่ผ่านมา จนกระทั่งระยะหลังๆ ทางสำนักงานได้ลงพื้นที่ทำความเข้าใจหลายๆครั้งทำให้องค์กรเกิดความเข้าใจ และมีความเชื่อมั่นในการดำเนินงานของสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร จึงได้เชิญคณะกรรมการขององค์กรทั้งสองเข้ารับการประชุมในครั้งนี้ และสำนักงานจะรีบดำเนินการทำสัญญาและโอนงบประมาณให้กับองค์กรต่อไป