rn
rn
rn
rn
rn
สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดนราธิวาส นำโดยนางเสาวลักษณ์ แก้วประจุ พนักงานอาวุโส รักษาการในตำแหน่งหัวหน้าสำนักงาน จังหวัดนราธิวาส พร้อมคณะ ร่วมกับองค์กรภาคประชาชน ร่วมลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมติดตามผลการดำเนินงานหลังจากได้รับงบประมาณอุดหนุนจากสำนักงาน ณ พื้นที่ บ้านปูยู ตำบลเกาะสะท้อน อำเภอตากใบ จังหวัดนราธิวาส ซึ่งเป็นพื้นที่ ที่มีชาวมุสลิมอาศัยอยู่ 100% พร้อมเข้าร่วมจัดกิจกรรมพบปะชุมชน และกิจกรรมมอบชุดนักเรียน อุปกรณ์การเรียน ให้แก่เด็กๆ ภายในชุมชนบ้านกูบู โดยมีนักเรียนให้ความสนใจร่วมกิจกรรมอย่างสนุกสนาน
rn
นางเสาวลักษณ์ แก้วประจุ กล่าวว่า สำนักงานมีความประสงค์จะจัดกิจกรรมดีๆ แบบนี้อย่างต่อเนื่อง เพื่อเป็นการสานสัมพันธ์ระหว่างชุมชน และสำนักงานกองทุนฟื้นฟูฯ ซึ่งได้รับความร่วมมือจากสมาชิกกองทุนฟื้นฟูฯ ในการร่วมกันบริจาคทุนทรัพย์เพื่อจัดหาวัสดุอุปกรณ์ที่จำเป็นให้เด็กนักเรียนในถิ่นทุรกันดานเป็นอย่างดี
rn