rn
rn
rn
สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดแพร่ ร่วมงานมหกรรมของดีเมืองแพร่ (ซะป๊ะอย่าง) ประจำปี พ.ศ. 2556 ระหว่างวันที่ 9-13 พ.ค. 2556 ณ. บริเวณเวทีกลางของงานนิทรรศการหน่วยงานในสังกัด กระทรวงเกษตรและสหกรณ์จังหวัดแพร่ ณ. ศูนย์ประชุมกลุ่มล้านนาตะวันออก อบจ.แพร่ บ้านกอเปา ต.ทุ่งโฮ้ง อ.เมือง จ.แพร่ โดยนายดำรง จีระสุทัศน์ อธิบดีกรมวิชาการเกษตร เป็นประธานพิธีเปิดงานดังกล่าว
rn
การจัดงานนิทรรศการดังกล่าว มีวัตถุประสงค์เพื่อการส่งเสริมการประกอบอาชีพ การพัฒนาคุณภาพชีวิตและสังคม ส่งเสริมกิจกรรมของเด็กเยาวชนและผู้สูงอายุและส่งเสริมการปฎิบัติงานแบบบรูณาการระหว่างส่วนราชการ อบจ. รวมทั้งภาคเอกชน โดยสนง.สาขาจังหวัดแพร่ ได้ร่วมจัดนิทรรศการเผยแพร่ผลการดำเนินงาน และองค์ความรู้ด้านต่างๆและให้บริการตามภารกิจของกองทุนฟื้นฟูฯแก่เกษตรกรและประชาชนทั่วไปที่มาร่วมงาน