rn
เมื่อวันที่ 25 เมษายน 2556 สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดยโสธร เข้าร่วมงานรัฐพิธีวางพวงมาลาถวายราชสักการะวันคล้ายวันสวรรคตสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ณ ศูนย์การศึกษาเรียนรู้ของบุคลากรจังหวัดยโสธร หน้าศาลากลางจังหวัดยโสธร มีพิธีถวายพวงมาลาของส่วนราชการ,ภาคเอกชน กล่าวคำถวายราชสดุดีน้อมรำลึก ถึงพระเกียรติคุณพระบาทสมเด็จพระนเรศวรมหาราช โดยมีนายประวัติ ถีถะแก้ว ผู้ว่าราชการจังหวัดยโสธร เป็นประธาน
rn
นางสาวสุชาดารัช โพธิคลัง หัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดยโสธร พร้อมด้วย นางสาวทานทอง วงษ์ศรีแก้ว ตำแหน่งพนักงานทั่วไป นางสาวปริศนา สมนึก ตำแหน่งลูกจ้างชั่วคราวฯ นางสาวปวีณา ปรีชากิจ ตำแหน่งลูกจ้างชั่วคราวฯ และนายชูศักดิ์ เพ็ชรทอง ตำแหน่งพนักงานขับรถ เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าวกับทางจังหวัดยโสธร เพื่อรำลึกสมเด็จพระนเรศวรมหาราชพระมหากษัตริย์ผู้ทรงเสีย สละความสุขส่วนพระองค์ เสี่ยงพระชนม์ ชีพต่อสู้อริราชศัตรู ทรงกระทำยุทธหัตถีมีชัยชนะพระมหาอุปราชา ทรงกอบกู้เอกราชประกาศอิสรภาพจากการเสียกรุงครั้งที่ 1 และเพื่อสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เชิดชูพระเกียรติคุณ พระปรีชาสามารถที่เลื่องลือปรากฏอยู่ในประวัติศาสตร์ตราบเท่าทุกวันนี้