rn
rn
นายสมเกียรติ สังข์ขาวสุทธิรักษ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดภูเก็ต เป็นประธานคณะทำงานขับเคลื่อนนโยบาย Smart Farmer และ Smart Officer จังหวัดภูเก็ต ตามนโยบายกระทวงเกษตรและสหกรณ์ ด้านการเกษตรเพื่อพัฒนาเกษตรกรให้เป็น Smart Farmer ซึ่งมี Smart Officer เป็นเพื่อนคู่คิด โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อพัฒนาเกษตรกรให้เป็นผู้มีความพร้อม มีความรู้ ความชำนาญในการประกอบอาชีพด้านการเกษตร ตลอดห่วงโซ่คุณค่าการผลิตทางการเกษตร
rn
ซึ่งสำนักงานกองทุนฟื้นฟู สาขาจังหวัดภูเก็ต นางกรรณิกา อินทผลารักษาการหัวหน้าสำนักงานสาขาจังหวัดภูเก็ต เข้าร่วมประชุมในฐานะคณะทำงานขับเคลื่อนฯ ณ ห้องประชุมสำนักงานตรวจสบัญชีสหกรณ์ โดยมี นางจุฑามาศ เมืองสง หัวหน้าสำนักงานตรวจบัญชีสหกรณ์ ให้การต้อนรับและเข้าร่วมประชุม