rn
rn
rn
rn
เมื่อวันที่ 14 มีนาคม 2556 ทางนางสาวธันย์บดี หนูเงิน รักษาการหัวหน้า สาขาจังหวัดพังงา พร้อมด้วย นางสาวจิราวรรณ สุขเกษม พนักงานอาวุโส และ นายตรีรัตน์ หวันเหล็ม พนักงานทั่วไป เข้าร่วมสัมมนาการส่งเสริมพัฒนาเกษตรกรและองค์กรเกษตรแบบบูรณาการระดับอำเภอ ด้วยทางสภาเกษตรกรและองค์กรเกษตรได้เข้ามามีบทบาทในการพัฒนาประเทศในด้านการเกษตรกรรมเป็นอย่างมาก และทาง ธ.ก.ส. ก็ได้เล็งเห็นความสำคัญของพัฒนาอาชีพของพี่น้องเกษตรกรซึ่งส่วนใหญ่ก็เป็นลูกค้า ธ.ก.ส. อยู่แล้ว เพื่อเป็นการบูรณาการส่วนงานทั้งหลายให้เข้ามามีบทบาทในการพัฒนาอาชีพด้านเกษตรกรรมร่วมกัน
rn
นางสาวธันย์บดี หนูเงิน ยังกล่าวอีกว่า การจัดสัมมนาเพื่อเป็นการสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่าง สนง.กฟก.พังงา ,ธ.ก.ส.พังงา , สภาเกษตรพังงาและบุคลากรด้านการเกษตรขององค์กรต่างๆในพื้นที่และเป็นการสนับสนุนให้เกิดเวทีแลกเปลี่ยนเรียนรู้ซึ่งกันและกันมากยิ่งขึ้น
rn