rn
rn
rn
เมื่อวันที่ 18 มีนาคม 2556 ที่ผ่านมาสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรสาขามุกดาหาร นำโดยนางสาวฐิติรัตน์ แสนสุข หัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดมุกดาหาร พร้อมด้วยพนักงาน,ลูกจ้าง,ประธานอนุกรรมการ นายถาวร โล่ห์คำ นายเลิศ ปากหวาน รองประธานอนุกรรมการ และอดีตผู้แทนเกษตรกร นายองค์การ ชัยบุตร ร่วมพิธีมอบแคชเชียร์เช็คซื้อทรัพย์คืนจากบุคคลภายนอกกรณีของธนาคารอาคารสงเคราะห์ให้กับเกษตรกรสมาชิก รายนางลุน กาญจนจันทร์ เป็นเงิน 535,500 บาท
rn
นางสาวฐิติรัตน์ แสนสุขกล่าวว่า ยินดีกับเกษตรกรรายนี้เป็นอย่างยิ่งที่สามารถรักษาที่อยู่อาศัยและที่ดินของเกษตรกร หลังจากที่ได้เจรจาตกลงและติดตามเรื่องการซื้อทรัพย์คืน โดยได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีจาก ธนาคารอาคารสงเคราะห์ สาขาสกลนครและสาขาย่อยจังหวัดมุกดาหาร ที่ให้คำแนะนำ และขอขอบคุณคณะกรรมการการจัดการหนี้ของเกษตรกร คณะอนุกรรมการจังหวัดมุกดาหารและพนักงานทุกส่วนงานที่ดำเนินการเกี่ยวกับการซื้อทรัพย์คืน (NPA) ให้กับเกษตรกรสมาชิกกว่าจะดำเนินการซื้อทรัพย์คืนให้เกษตรกรสมาชิกได้ มีขั้นตอนหลายๆขั้นตอน ยากลำบากแต่ก็สุขใจที่สามารถทำให้บรรลุผลสำเร็จได้ และช่วยพี่น้องเกษตรกรได้สำเร็จ
rn
นางลุน กาญจนจันทร์ กล่าวขอบคุณหัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร พนักงาน,ลูกจ้าง,คณะอนุกรรมการและผู้ที่เกี่ยวข้องที่ให้ความช่วยเหลือตนในครั้งนี้ และขอให้สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรช่วยเหลือและยืนเคียงข้างพี่น้องเกษตรกรเช่นนี้ตลอดไป