rn
rn
rn
rn
rn
สำนักกิจการสาขาภูมิภาคที่ 3 (ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ) จัดประชุมพนักงานสาขาทั้ง 20 จังหวัด ไตรมาสที่ 2 ประจำปีงบประมาณ 2556 ณ ภูกระดึงรีสอร์ท อำเภอภูกระดึง จังหวัดเลย
rn
เมื่อวันที่ 6 – 8 กุมภาพันธ์ 2556 สำนักกิจการสาขาภูมิภาคที่ 3 (ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ) จัดสัมมนาเชิงปฏิบัติการสรุปผลการดำเนินงานและแลกเปลี่ยนบทเรียน การดำเนินงานปี 2556 ไตรมาสที่ 2 โดยมีคณะผู้บริหารกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร หัวหน้าสำนักงาน พนักงาน ลูกจ้างทั้ง 20 จังหวัด ผู้แทนเกษตรกรภาคอีสานและคณะอนุกรรมการจังหวัดเลยเข้าร่วมกว่า 150 คน ซึ่งในวันดังกล่าวคณะผู้บริหารได้ชี้แจงทำความเข้าใจให้แต่ละสาขาได้รับทราบถึงกฏระเบียบข้อบังคับ และแนวทางในการปฏิบัติเพื่อให้เข้าใจชัดเจนยิ่งขึ้น หัวหน้าสำนักงานสาขาจังหวัดได้แลกเปลี่ยนประเด็นปัญหา ซักถามข้อข้องใจและหาแนวทางแก้ไขปัญหากับคณะผู้บริหาร
rn
ดร.วิญญู สะตะ ผู้อำนวยการสำนักกิจการสาขาภูมิภาคที่ 3 (ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ) กล่าวว่า วัตถุประสงค์การจัดสัมมนาครั้งนี้ เพื่อพิจารณาผลการดำเนินงานและหาแนวทางในการแก้ไขปัญหา อุปสรรค รวมทั้งการประเมินผลการปฏิบัติงานของพนักงานและลูกจ้างให้เป็นไปในทิศทางเดียวกัน นอกจากนี้ยังมีการกำหนดเป้าหมายตัวชี้วัดในการดำเนินงานร่วมกันในปี 56 ก่อนที่จะนำมารวบรวมทำเป็นแผนปฏิบัติการระดับภูมิภาคและมีความสอดคล้องกับยุทธศาสตร์ของคณะกรรมการบริหารชุดปัจจุบันอย่างมีเอกภาพตรงกัน เพื่อสะดวกในการให้ข้อมูลกับทางสำนักงานใหญ่ โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อพิจารณาผลการดำเนินงาน ปัญหา อุปสรรค เพื่อปรับปรุงแผนยุทธศาสตร์จังหวัด และนำแผนจังหวัดมาทำเป็นแผนภูมิภาค เพื่อกำหนดแนวทางการวางแผนปฏิบัติงาน กำหนดเป้าหมายตัวชี้วัดในการดำเนินงานปี 2556 เพื่อกำหนดแนวทางการทำงานเชิงรุกให้สอดคล้องสภาพปัจจุบันในการพัฒนาคุณภาพชีวิตเกษตรกรให้เกิดความยั่งยืน และเพื่อให้การดำเนินงานของกองทุนฯ ในอนาคตเป็นไปตาม“ยุทธศาสตร์ปฏิวัติภาคการเกษตรไทย” ของคณะกรรมการบริหาร