rn
เมื่อปลายเดือนธันวาคม ที่ผ่านมา สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดศรีสะเกษ โดยนายอังกูร จำเริญสาร หัวหน้าสำนักงานสาขาจังหวัดศรีสะเกษ ได้จัดประชุมสัมมนาเชิงปฎิบัติการภายใต้โครงการพัฒนาศักยภาพองค์กรเกษตรกรที่ได้รับอนุมัติงบประมาณกู้ยืมไม่เกินห้าแสน กำหนดระยะเวลา 2 วัน 1 คืน ณ ห้องประชุมอุทยานแห่งชาติเขาพระวิหาร
rn
การจัดสัมมนาในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์ เพื่อพัฒนาศักยภาพผู้นำองค์กรเกษตรกรในด้านการวางแผนการบริหารจัดการโครงการให้เป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพ ในหัวข้อ การบริหารจัดการความเสี่ยง การติดตามสนับสนุน การบริหารงบประมาณ และการจัดทำตัวชี้วัดร่วมกัน
rn
ทั้งนี้ สำนักงานฯ ได้รับเกียรติจากนางสาวมยุรี ศรีวิพัฒน์ ประธานอนุกรรมการกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร จังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธานในพิธีเปิด พร้อมทั้งกล่าวชี้แจงความเป็นมาของโครงการ และเป็นวิทยากรร่วมกับ นายถวิล ปัญญาใส รองประธานอนุกรรมการฯ และนายจารึก บุญพิมพ์ อนุกรรมการฯ นายธงชัย เหมเกียรติกุล อนุกรรมการฯ และคณะอนุกรรมการจังหวัดศรีสะเกษ ให้ความรู้ในหัวข้อกระบวนการบริหารและจัดการองค์กรเกษตรกรอย่างมีประสิทธิภาพ ทั้งนี้ผู้นำองค์กรเกษตรกรที่เข้าร่วมประชุมจำนวน 70 คน 7 องค์กร ได้ร่วมกันการแลกเปลี่ยนความรู้และมีความตั้งใจที่จะบริหารจัดการโครงการให้เกิดประสิทธิภาพสูงสุด เพื่อเกษตรกรสมาชิกสามารถลดรายได้ เพิ่มรายจ่าย และมีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น