rn
นางนุชฎา จำเริญสาร รักษาการหัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรสาขาจังหวัดพิจิตร มอบแคชเชียร์เช็คชำระหนี้แทนเกษตรกรสมาชิกกองทุนฟื้นฟูฯจำนวน 9 ราย ให้กับสหกรณ์การเกษตรฯ ซึ่งเป็นลูกหนี้ของ สกก.สามง่ามฯ 3 ราย สกก.ปฏิรูปที่ดินสามง่ามหนึ่งฯ 2 ราย และ สกก.วังทรายพูนฯ 4 ราย เมื่อวันที่ 29 ตุลาคม 2555 ที่ผ่านมา
rn
สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดพิจิตร พร้อมพนักงานและลูกจ้างฯ มอบแคชเชียร์เช็คชำระหนี้แทนเกษตรกรสมาชิกกองทุนฟื้นฟูฯจำนวน 9 ราย ให้กับสหกรณ์การเกษตรฯ ซึ่งเป็นลูกหนี้ของ สกก.สามง่ามฯ 3 ราย สกก.ปฏิรูปที่ดินสามง่ามหนึ่งฯ 2 ราย และ สกก.วังทรายพูนฯ 4 ราย
rn
โดยนางนุชฎา จำเริญสาร รักษาการหัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูฯ เปิดเผยต่อไปว่าได้ร่วมปรึกษาหารือในแนวทางให้ความช่วยเหลือเกษตรกร ที่ยังไม่ได้รับการชำระหนี้แทนฯ ผลการหารือทุกสหกรณ์การเกษตร ฯ ต่างยินดีให้ความร่วมมือกับกองทุนฟื้นฟูฯ โดยจะนำเรื่องนี้แจ้งต่อยังคณะกรรมการของสหกรณ์ฯ หากมีสมาชิกของสหกรณ์การเกษตรฯ รายใดมีความประสงค์ และมีคุณสมบัติครบถ้วน ถูกต้อง จะนำเสนอเข้าไปยัง สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร เพื่อให้ได้รับสิทธิในการรับชำระหนี้แทนเกษตรกรฯ