rn
rn
เมื่อวันที่ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 นางกมลา สักเพ็ง รักษาการหัวหน้าสำนักงานสาขาจังหวัดเพชรบูรณ์ พร้อมด้วย เจ้าหน้าที่ ได้รับความร่วมมือจากเกษตรกรสมาชิกที่ได้รับการชำระหนี้แทน จำนวน 30 ราย เพื่อชี้แจงการดำเนินการภายหลังการจัดทำนิติกรรมสัญญา ให้กับเกษตรกรสมาชิกที่ได้รับการชำระหนี้แทนกับสหกรณ์โคนมศรีเทพ จำกัด ซึ่งสร้างรอยยิ้มให้กับเกษตรกร หลังจากที่ต้องแบกรับภาระหนี้สินเป็นจำนวนมาก มานาน ณ. ห้องประชุม สหกรณ์โคนมศรีเทพ จำกัด อ.ศรีเทพ จ.เพชรบูรณ์
rn
นางกมลา สักเพ็ง รักษาการหัวหน้าสำนักงานสาขาจังหวัดเพชรบูรณ์ ได้กล่าวเพิ่มเติมว่า การซื้อหนี้เกษตรกรในครั้งนี้ ได้รับความร่วมมือจากทางสหกรณ์โคนาศรีเทพ จำกัด และเกษตรกรเป็นอย่างดี จึงทำให้การดำเนินงานของสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรสาขาจังหวัดเพชรบูรณ์ เป็นไปได้ด้วยดี และหวังเป็นอย่างยิ่งว่า จะได้รับความร่วมมือจากสหกรณ์อื่น ๆ เพื่อเดินหน้าให้การช่วยเหลือเกษตรกรด้วยดี ในโอกาสต่อไป