rn
ในช่วงเดือนกรกฎาคม 2555 นางนุชฎา จำเริญสาร รักษาการหัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรสาขาจังหวัดพิจิตร ได้เข้าร่วมประชุมกำนันผู้ใหญ่บ้าน ประจำเดือน กรกฎาคม 2555 ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอ ในจังหวัดพิจิตร ซึ่งเป็นกิจกรรมการให้บริการของอำเภอต่าง ๆ โดยใช้ชื่อว่า “อำเภอยิ้ม”, “อำเภอเคลื่อนที่” และ “จังหวัดเคลื่อนที่” เพื่อดำเนินการประชาสัมพันธ์เกี่ยวกับ การให้ความช่วยเหลือ และแก้ปัญหาหนี้สินให้กับสมาชิกเกษตรกรในพื้นที่จังหวัดพิจิตร ซึ่งได้รับการต้อนรับและอำนวยความสะดวกจากนายอำเภอ และหัวหน้าส่วนราชการอำเภอ รวมไปถึงคณะสมาชิกกำนัน , ผู้ใหญ่บ้านของแต่ละอำเภอในเขตจังหวัดพิจิตรเป็นอย่างดี
rn
รักษาการหัวหน้าสำนักงานสาขาจังหวัดพิจิตร ได้กล่าวเพิ่มเติมว่าได้ชี้แจงข้อมูล และขั้นตอน การดำเนินการ ในการแก้ไขปัญหาหนี้สินให้สมาชิกเกษตรกรจากสถาบันเจ้าหนี้ เช่น สหกรณ์การเกษตร ธ.ก.ส. ธนาคารพาณิชย์ และ สถาบันนิติบุคคลต่าง ๆ ที่คณะกรรมการจัดการหนี้รับรอง รวมถึงความคืบหน้าการดำเนินงานของกองทุนฟื้นฟูฯ ซึ่งเราได้รับความสมใจ และความร่วมมือ รวมไปถึงการตอบรับจากกำนัน, ผู้ใหญ่บ้านเป็นอย่างดีที่ได้รับความรู้ความเข้าใจ และจะนำไปประชาสัมพันธ์ให้พี่น้องภายใต้ความดูแลของตน ที่ได้รับความเดือดร้อนเกี่ยวกับปัญหาหนี้สินรับทราบ นอกจากนี้ยังเป็นการสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างสำนักงานกองทุนฟื้นฟูฯ กับหน่วยงานต่าง ๆ ที่เกี่ยวข้อง ซึ่งจะสามารถร่วมกันแก้ไขปัญหาหนี้สินให้กับเกษตรกรสมาชิกที่ได้รับการความเดือดร้อนด้านปัญหาหนี้สินให้ได้รับการเยียวยาอย่างทันท่วงทีต่อไปอีกด้วย