rn
rn
เมื่อวันที่ 1 มิถุนายน 2555 นางกมลา สักเพ็ง รักษาการหัวหน้าสำนักงานสาขาจังหวัดเพชรบูรณ์ ได้จัดพิธีมอบเช็คเงินกู้ยืมไม่เกิน 500,000 บาท งวดที่ 1 ณ สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรสาขาจังหวัดเพชรบูรณ์ โดย ได้รับเกียรติจาก นายศุภชัย เอี่ยมสุวรรณ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ เป็นประธานในพิธีมอบแคชเชียร์เช็คให้กับกลุ่มองค์กรเกษตรกรที่ได้รับอนุมัติโครงการฯ จำนวน 2 องค์กร คือ
rn
1.กลุ่มเกษตรสร้างสรรค์ หมู่2 นางั่ว ชื่อโครงการ “พัฒนาอาชีพเกษตรกรสู่ความยั่งยืนและพึ่งพาตนเอง” ได้รับงบประมาณกู้ยืม 495,300 บาท มอบแคชเชียร์เช็คงวดแรกจำนวน 205,000 บาท
rn
2.กลุ่มบ้านพรวนร่วมพัฒนา ชื่อโครงการ “รับซื้อฝักมะขามและแปรรูปมะขาม” ได้รับงบประมาณ 430,000 บาท มอบแคชเชียร์เช็คงวดแรกจำนวน 205,400 บาท
rn
โดยหลังจากพิธีรับมอบ นายศุภชัย เอี่ยมสุวรรณ ได้กล่าวแสดงความยินดี ให้คำแนะนำ และข้อคิดกับองค์กรเกษตรกร ดังกล่าว