rn
rn
rn
สำนักกิจการสาขาภูมิภาคที่ 1 ภาคเหนือ จัดโครงการสัมมนาสรุปผลการเลือกตั้งผู้แทนเกษตรกร พ.ศ. 2555 ติดตามการจัดการหนี้ของเกษตรกร การฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร และการบริหารสำนักงานสาขาจังหวัดภาคเหนือ ระหว่างวันที่ 23 – 24 พฤษภาคม 2555 ณ โรงแรมวังแก้ว อำเภอเมือง จังหวัดพิษณุโลก เป็นการสัมมนาเชิงปฏิบัติการแบบมีส่วนร่วมในลักษณะของเวทีแลกเปลี่ยนเรียนรู้เพื่อสรุปผลการเลือกตั้งผู้แทนเกษตรกร พ.ศ. 2555 และติดตามผลการดำเนินงานด้านการจัดการหนี้ของเกษตรกร การฟื้นฟูอาชีพของเกษตรกรและการบริหารงานของสำนักกิจการสาขาภูมิภาคที่ 1 (ภาคเหนือ) สำนักงานสาขาจังหวัดภาคเหนือ 17 จังหวัด ให้สัมฤทธิ์ผลตามแผนงานด้านวิชาการและด้านสันทนาการที่วางไว้ผู้เข้าร่วมสัมมนาประกอบด้วย รักษาการเลขาธิการฯ นายสมยศ ภิราญคำ และคณะจากสำนักงานใหญ่ สำนักกิจการสาขาภูมิภาคที่ 1 (ภาคเหนือ) หัวหน้าสำนักงาน พนักงาน ลูกจ้างชั่วคราวและลูกจ้าง ปคน. สาขาจังหวัด 17 จังหวัด รวมประมาณ 95 คน
rn
โดยได้รับเกียรติจากท่านรักษาการเลขาธิการฯ เป็นประธานในการสัมมนาครั้งนี้ ผลการสัมมนาได้สรุปประเด็นปัญหาในการเลือกตั้ง สรุปการดำเนินงานใน 6 เดือนแรก และการวางแผนการดำเนินการในไตรมาสสุดท้ายเพื่อให้ได้ตามเป้าหมายตามแผนการดำเนินงานปะจำปี 2555
rn
การสัมมนาในครั้งนี้มีการจัดกิจกรรมการแข่งขันกีฬาเชื่อมความสามัคคีระหว่างผู้เข้าร่วมสัมมนาและผู้อำนวยการสำนักกิจการภูมิภาคที่ 1 สนับสนุนเงินรางวัลให้กับจังหวัดที่มีผู้มาใช้สิทธิเลือกตั้งอันดับ 1-3
rn
ผลการใช้สิทธิ อันดับ 1 จังหวัดน่าน 5,000 บาท
rn
อันดับ 2 จังหวัดอุตรดิตถ์ 3,000 บาท
rn
อันดับ 2 จังหวัดลำปาง 2,000 บาท
rn
ผลการแข่งขันกีฬา ทีมภาคเหนือตอนล่างชนะทีมภาคเหนือตอนบน
rn
การจัดการสัมมนาในครั้งนี้สำเร็จลุล่วงตามวัตถุประสงค์ที่ได้วางไว้และเป็นการสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างผู้บริหารและผู้ปฏิบัติและการเสนอประเด็นปัญหาอุปสรรค์เพื่อนำไปสู่การปรับปรุงแก้ไขไปได้ต่อไป
rn