rn
rn
rn
นางนุชฎา จำเริญสาร รักษาการหัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรสาขาจังหวัดพิจิตร มอบเช็คชำระหนี้แทนเกษตรกรให้กับ สหกรณ์การเกษตรจำนวน 3 สหกรณ์ ได้แก่ สหกรณ์การเกษตรวังทรายพูน จำกัด , สหกรณ์การเกษตรบางมูลนาก จำกัด และสหกรณ์การเกษตรตะพานหิน จำกัด จ.พิจิตร
rn
วันที่ 30 เม.ย. 2555 – 11 พ.ค. 2555 นางนุชฎา จำเริญสาร รักษาการหัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรสาขาจังหวัดพิจิตร ทำการมอบเช็คชำระหนี้แทนเกษตรกรฯ ให้กับ นางสุจินดา อินทร์สุข ผู้จัดการสหกรณ์การเกษตรวังทรายพูน จำกัด , ตัวแทนจากสหกรณ์การเกษตรบางมูลนาก จำกัด และ ตัวแทนจากสหกรณ์การเกษตรตะพานหิน จำกัด เดินทางเข้ามารับเช็คชำระหนี้แทนเกษตรกรด้วยตัวเอง ณ. สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดพิจิตร ศาลากลางจังหวัดพิจิตร ชั้น 3 พร้อมทั้งนำสมาชิกเกษตรกรที่ได้รับสิทธิ์การชำระหนี้แทนฯ มาดำเนินการจัดทำนิติกรรมสัญญา ณ. สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดพิจิตร ซึ่งมีสมาชิกเกษตรกรที่ได้รับสิทธิ์การชำระหนี้แทนฯ จากทั้ง 3 สหกรณ์ฯ ดังนี้
rn
สหกรณ์การเกษตรวังทรายพูน จำกัด รวมจำนวน 42 ราย เป็นเงิน 2,970,812.47 บาท
rn
( สองล้านเก้าแสนเจ็ดหมื่นแปดร้อยสิบสองบาทสี่สิบเจ็ดสตางค์ )
rn
สหกรณ์การเกษตรบางมูลนาก จำกัด รวมจำนวน 8 ราย เป็นเงิน 1,625,255.66 บาท ( หนึ่งล้านหกแสนสองหมื่นห้าพันสองร้อยห้าสิบห้าบาทหกสิบหกสตางค์ )
rn
สหกรณ์การเกษตรตะพานหิน จำกัด รวมจำนวน 10 ราย เป็นเงิน 779,804.88 บาท (เจ็ดแสนเจ็ดหมื่นเก้าพันแปดร้อยสี่บาทแปดสิบแปดสตางค์ )
rn
รวมทั้งสิ้นมีสมาชิกเกษตรกรที่ได้รับการอนุมัติชำระหนี้แทนฯ ในครั้งนี้ ทั้งสามสหกรณ์ฯ จำนวนรวม 60 ราย เป็นเงินรวมทั้งสิ้นจำนวน 5,375,873.01 บาท ( ห้าล้านสามแสนเจ็ดหมื่นห้าพันแปดร้อยเจ็ดสิบสามบาทหนึ่งสตางค์ )
rn
สร้างความยินดีให้กับเกษตรกรสมาชิกกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร
rn
สร้างความหรรษาให้แก่สหกรณ์การเกษตร
rn
และทำให้สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรคึกคักเป็นอย่างยิ่ง