rn
rn
rn
rn
rn
สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร จังหวัดมหาสารคาม จัดงานปีใหม่เกษตรกรไทย มีกรรมการบริหาร คณะกรรมการ กองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร เข้าร่วมงานด้วย โดยมี ดร.วิญญู สะตะ ผู้อำนวยการสำนักกิจการสาขาภูมิภาคที่ 3 (ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ) นายคมกริช พิลาสมบัติ หัวหน้าสำนักงานสาขาจังหวัดมหาสารคาม ตลอดจนหัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูฯ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ พนักงาน ลูกจ้าง 20 จังหวัดและพี่น้องเกษตรกรชาวจังหวัดมหาสารคามให้การต้อนรับ กว่า 500 คน
rn
ในวันศุกร์ที่ 18 มกราคม 2556 สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรจังหวัดมหาสารคาม จัดงานปีใหม่เกษตรกรไทย เพื่อให้พี่น้องเกษตรกรได้นำผลผลิตทางการเกษตรของทางกลุ่มมาแสดงและแลกเปลี่ยนกันในงาน งานปีใหม่ในครั้งนี้มี ว่าที่ร้อยตรีสมพูลทรัพย์ กล้าวิกรณ์ เป็นประธานกล่าวเปิดงาน ซึ่งในวันดังกล่าวได้มีการเสวนา เรื่อง กองทุนจะก้าวไปทางใด งานฟื้นฟู และการจัดการหนี้จะดำเนินการไปในทิศทางใด โดยมีผู้ร่วมรายการประกอบด้วย นายนคร ศรีพิพัฒน์ รองประธานกรรมการบริหาร ว่าที่ร้อยตรีสมพูลทรัพย์ กล้าวิกรณ์ นายคมกริช พิลาสมบัติ หัวหน้าสำนักงานสาขาจังหวัดมหาสารคาม นายประยงค์ อัฒจักร รักษาการผู้อำนวยการสำนักฟื้นฟูฯ โดย ดร.วิญญูสะตะ ผู้อำนวยการสำนักกิจการสาขาภูมิภาคที่ 3 เป็นผู้ดำเนินรายการ
rn
นอกจากนี้ กิจกรรมภายในงานมีการแสดงของนักเรียนจากจังหวัดมหาสารคาม การแสดงของพนักงานกองทุนฟื้นฟูฯ สาขาจังหวัดมหาสารคาม ประกวดการแต่งกายสวยงามและดนตรีรำวงย้อนยุค พี่น้องเกษตรกรให้ความสนใจและร่วมกิจกรรมเป็นอย่างยิ่งในการจัดงานในครั้งนี้
rn
rn
ดร.วิญญู สะตะ ผู้อำนวยการสำนักกิจการสาขาภูมิภาคที่ 3 กล่าวว่า การจัดงานในครั้งนี้หัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูฯ สาขาจังหวัดมหาสารคามได้เล็งเห็นความสำคัญของพี่น้องเกษตรกร จึงอยากให้พี่น้องเกษตรกรในแต่ละอำเภอ ของจังหวัดมหาสารคามได้มาพบปะกัน ร่วมแลกเปลี่ยนประสบการณ์ในการทำงานของแต่ละองค์กร และได้รับฟังแนวความคิดดีๆจากท่านเลขาธิการกองทุนฟื้นฟูฯ เพื่อนำไปปรับใช้ในองค์กรของตนเอง ดร.วิญญู สะตะ กล่าว