rn
เมื่อวันที่ 16 พฤศจิกายน 2555 ที่ผ่านมา สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรสาขาจังหวัดพิษณุโลก ได้จัดประชุมอนุกรรมการกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร จังหวัดพิษณุโลก ครั้งที่ 8/2555 ณ ห้องประชุมไหมแก้ว อำเภอเมือง จังหวัดพิษณุโลก เพื่อพิจารณาการดำเนินงานที่สำคัญ คือ การขึ้นทะเบียนองค์กรเกษตรกร การขึ้นทะเบียนหนี้เกษตรกร การพิจารณาเกษตรกรแจ้งขอผ่อนผันการชำระหนี้ และ การพิจารณาขออุทธรณ์หนี้ โดยมี นายสมศักดิ์ อยู่รอต ผู้อำนวยการสำนักกิจการสาขาภูมิภาคที่ 1 ภาคเหนือ นายไพรัช สีวาโย รักษาการหัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูฯ สาขาจังหวัดพิษณุโลก และพนักงานลูกจ้าง ได้เข้าร่วมประชุมอนุกรรมการในครั้งนี้
rn
ในโอกาสนี้ ผู้อำนวยการสำนักกิจการสาขาภูมิภาค นายสมศักดิ์ อยู่รอต และอนุกรรมการจังหวัดได้มีการมอบแคชเชียร์เช็คโครงการการฟื้นฟูพัฒนาอาชีพตามโครงการการปรับโครงสร้างหนี้และ ฟื้นฟูอาชีพเกษตรกร รายละ 7,000 บาท ให้แก่องค์กรเกษตรกร 7 องค์กร และเกษตรกรที่เข้าร่วมโครงการปรับโครงสร้างหนี้ฯ จำนวน 34 ราย รวมเงินสนับสนุนการฟื้นฟูอาชีพแก่เกษตรกรตามโครงการดังกล่าวทั้งสิ้น 251,600 บาท