rn
rn
rn
เมื่อวันที่ 30 พฤษภาคม 2556 สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดมุกดาหาร ได้รับชำระเงินคืนจากเกษตรกรตามโครงการเงินกู้ยืมที่ผ่านการอนุมัติในปี 2555
rn
ที่ผ่านมา องค์กรเกษตรกรในจังหวัดมุกดาหารได้รับอนุมัติโครงการทั้งหมด 12 องค์กร โดยในเดือนพฤษภาคม 2555 สำนักงานสาขาได้มอบเงินกู้ยืมให้ทางกลุ่มองค์กร 11 และอีก 1 องค์กรไม่ขอรับเงินกู้ยืม ทั้งนี้องค์กรที่ได้รับงบประมาณดำเนินกิจกรรม นำเงินจำนวนดังกล่าวไปจัดทำกิจกรรมตามที่ระบุไว้ในโครงการ สำนักงานมีการติดตามความคืบหน้าอย่างใกล้ชิด และในขณะนี้ มีองค์กรเกษตรกรที่ได้รับงบประมาณ ชำระเงินคืนให้กับสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดมุกดาหารแล้ว จำนวน 5 องค์กร รวมเป็นเงิน 110,000 บาท ประกอบด้วย
rn
- rn
- กลุ่มเกษตรทฤษฎีใหม่ตำบลหนองสูงใต้
- กลุ่มเกษตรธรรมชาติ
- กลุ่มเลี้ยงโคบ้านขอนแก่น
- สหกรณ์การเกษตรโนนยาง จำกัด
- กลุ่มประมงบ้านท่าไคร้ – นาแล
rn
rn
rn
rn
rn
rn
นางสาวฐิติรัตน์ แสนสุข หัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดมุกดาหาร กล่าวขอบคุณเกษตรกรที่ให้ความร่วมมือและปฏิบัติตามสัญญาและเงื่อนไขของโครงการเงินกู้ยืมและหวังว่าคงจะได้รับความร่วมมือจากเกษตรกรด้วยดีตลอดมา