เมื่อวันที่ 2 พฤษภาคม 2560 กลุ่มผู้เพาะเลี้ยงสัตว์น้ำชายฝั่งสมุทรสงคราม นำโดยนายประทีป เข็มกำเนิด ประธานกลุ่มองค์กรและกรรมการองค์กร ได้นำเงินที่ได้กู้ยืมมาชำระคืนกองทุนฟื้นฟูฯ (ประเภทงบกู้ยืม) ในโครงการเลี้ยงกุ้งและปูในบ่อเดียวกัน แบบธรรมชาติเพื่อลดต้นทุน ของงวดที่ 2 จำนวนเงิน 203,826.16 บาท โดยมีนางดาริกา ยันต์โกเศศ หัวหน้าสำนักงานสาขาจังหวัดสมุทรสงคราม เป็นผู้รับมอบ กลุ่มองค์กรดังกล่าวถือได้ว่า ประสบความสำเร็จในการบริหารจัดการเป็นอย่างยิ่ง สามารถชำระเงินเกินกว่าแผนการชำระเงินที่กำหนดต่อปี ด้วยองค์ความรู้และความร่วมแรงร่วมใจกันของผู้เข้าร่วมโครงการทุกคน จึงทำให้กลุ่มประสบความสำเร็จจากโครงการดังกล่าว
rn