rn
rn
สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดสมุทรสาคร โดยนางวรรณี มหานีรานนท์ พนักงาน และลูกจ้างทุกคน ร่วมมือร่วมใจกันทำกิจกรรม 5 ส. ในสำนักงาน เพื่อสร้างบรรยากาศในการทำงานให้กับพนักงาน และผู้ที่เข้ามาติดต่อขอรับบริการ ทั้งที่เป็นเกษตรกร หน่วยงานภาครัฐ ประชาชนทั่วไป
rn
นางวรรณี มหานีรานนท์ เปิดเผยว่า “กิจกรรม 5 ส. ที่ให้พนักงานทุกคนร่วมมือร่วมใจกันทำในครั้งนี้ ประกอบด้วย สะสาง สะดวก สะอาด สุขลักษณะ และสร้างนิสัย โดยได้แบ่งกิจกรรมเป็นการทำความสะอาดสำนักงานเป็นประจำทุกวันศุกร์ การจัดเรียงเอกสารแฟ้มข้อมูลให้เป็นหมวดหมู่เพื่อความสะดวกต่อการสืบค้น การปรับปรุงทัศนียภาพด้วยการทำบอร์ดประชาสัมพันธ์ผลการดำเนินการของสาขา และการเผยแพร่ข่าวสารความรู้ทั่วไปแก่เกษตรกรและผู้มาติดต่อสำนักงาน และให้พนักงานทุกคนตระหนักว่ากิจกรรมนี้ถือเป็นหน้าที่ที่ควรปฏิบัติเป็นประจำเพื่อส่งเสริมและเพิ่มประสิทธิภาพในการทำงาน รวมทั้งเป็นแบบอย่างที่ดีแก่ผู้พบเห็นและยังสามารถเผยแพร่แก่บุคคลทั่วไปได้อีกด้วย โดยกิจกรรม 5 ส.ดังกล่าวได้เริ่มดำเนินการตั้งแต่เดือนตุลาคม 2555 เป็นต้นไป”
rn