rn
rn
สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดมุกดาหาร โดยการนำของ นางสาวฐิติรัตน์ แสนสุข หัวหน้าสำนักงาน ยังคงเดินหน้าต่อไปในการช่วยเหลือพี่น้องเกษตรกร ล่าสุดได้ชำระหนี้แทนเกษตรกร นายพีระพงษ์ คนหาญ จากสหกรณ์การเกษตรหนองสูง จำกัด เป็นเงิน กว่า 238,859.52 โดยมีหลักทรัพย์ค้ำประกันเป็นโฉนดที่ดินจำนวน 21 ไร่ 3 งาน 62 ตารางวา ในเขตพื้นที่อำเภอหนองสูง จังหวัดมุกดาหาร โดยได้ทำการโอนหลักทรัพย์ค้ำประกันให้กับทางสำนักงานกองทุนฟื้นฟูฯเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
rn
นางสาวฐิติรัตน์ แสนสุข กล่าวขอบคุณทางสหกรณ์การเกษตรกรหนองสูง จำกัด ที่ยินยอมขายหนี้หลักทรัพย์คืนให้แก่เกษตรกรในครั้งนี้ และยังมีพี่น้องเกษตรกรอีกจำนวนมากที่ยังรอการช่วยเหลือจากทางกองทุนฟื้นฟูฯ โดยหัวหน้าสำนักงาน, พนักงานและลูกจ้าง พร้อมที่จะทุ่มเททำงานเพื่อช่วยเหลือพี่น้องเกษตรกรที่กำลังเดือนร้อนอย่างเต็มที่
rn
ในโอกาสนี้ ทางสำนักงานยังคงเดินหน้าประสานงานกับสหกรณ์การเกษตรอื่นๆ เพื่อเจรจาตกลงการซื้อหนี้ให้แก่เกษตรกรที่ยังเดือนร้อนรายอื่นๆ ต่อไป