rn
เลขาธิการกองทุนฟื้นฟูฯพร้อมด้วยผู้อำนวยการภาคฯ ตรวจเยี่ยมศูนย์กสิกรรมธรรมชาติสวนป่าตะวัน จ.อุดรธานี โดยหัวหน้าสาขาจังหวัดอุดรธานี หัวหน้าสาขาจังหวัดหนองบัวลำภูนำเกษตรกรจากจังหวัดอุดรธานีให้การต้อนรับและร้องขอความช่วยเหลือปัญหาหนี้สิน
rn
เมื่อวันที่ 24 มิถุนายน 2555 นายสมยศ ภิราญคำ รองเลขาธิการรักษาการเลขาธิการสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร พร้อมด้วย ดร.วิญญู สะตะ ผู้อำนวยการสำนักกิจการสาขาภูมิภาคที่ 3 นายรัตนกุล โพธิ หัวหน้ากองทุนฯสาขาจังหวัดอุดรธานี และนางสาวปิยะพร จันทรสาร หัวหน้ากองทุนฯสาขาจังหวัดหนองบัวลำภู และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมกลุ่มเกษตรกรสมาชิกกองทุนฟื้นฟูฯ กลุ่มศูนย์กสิกรรมธรรมชาติสวนป่าตะวัน อ.บ้านดุง จ.อุดรธานี
rn
ซึ่งในวันดังกล่าวนั้น นายสมยศ ภิราญคำ รองเลขาธิการรักษาการเลขาธิการสำนักงานกองทุนฯ ได้พบปะพูดคุยกับพี่น้องเกษตรกรที่มารอต้อนรับ พร้อมทั่งได้ตอบปัญหาข้อสักถามกับพี่น้องเกษตรกร และได้เดินชมรอบ ๆ ศูนย์กสิกรรมธรรมชาติสวนป่าตะวัน มีการทำนา เกษตรผสมผสาน ผลิตสินค้าจากสมุนไพร และผลิตภัณฑ์ข้าวกล้อง ทำให้เกษตรกรในพื้นที่ได้มีอาชีพเสริมสร้างรายได้อีกทางหนึ่งในครัวเรือน
rn