ร่วมโครงการ “บริการวิชาการตามรอยศาสตร์พระราชาเพื่อการพัฒนาที่ยั่งยืน”
rn
เมื่อวันที่ 17 มิถุนายน 2560 เวลา 08.00 น. นางสาวสมฤดี ถิระการประมง และนางสาวสุนทรี แก้วแหวน เจ้าหน้าที่สำนักงานกองทุนฟื้นฟูฯ สาขาจังหวัดสมุทรสงคราม เข้าร่วมโครงการ “บริการวิชาการตามรอยศาสตร์พระราชาเพื่อการพัฒนาที่ยั่งยืน” ในชื่อ สิทธิพลเมืองกับการมีส่วนร่วมในการพัฒนาความเข้มแข็งของชุมชนนาเกลือจังหวัดสมุทรสงคราม โดยมีเจ้าหน้าที่ของสำนักงานจังหวัดสมุทรสงคราม สำนักงานสหกรณ์จังหวัดสมุทรสงครามและพี่น้องชุมชนนาเกลือ ต.บางแก้ว และ ต.ลาดใหญ่ จ.สมุทรสงคราม เข้าร่วมการประชุมในครั้งนี้ ณ ณภาลัยรีสอร์ท อำเมืองฯ จังหวัดสมุทรสงคราม จัดโดยมหาวิทยาลัยสวนดุสิต ร่วมกับจังหวัดสมุทรสงคราม ซึ่งมีหัวข้อการบรรยายดังนี้ 1.สิทธิและเสรีภาพทางกฎหมาย 2.สิทธิการมีส่วนร่วมทางการเมือง 3.การจัดทำแผนพัฒนาคุณภาพชีวิตชาวนาเกลือ 4.ระดมความคิดแผนพัฒนาคุณภาพชีวิตชาวนาเกลือ
rn
rn
rn
ซักซ้อมความเข้าใจก่อนลงพื้นที่ตรวจสอบข้อมูลเกษตรกรในระดับอำเภอ
rn
เมื่อวันที่ 19 มิถุนายน 2560 นางดาริกา ยันต์โกเศศ หัวหน้าสำนักงานสาขาจังหวัดสมุทรสงครามและเจ้าหน้าที่สำนักงานสาขาจังหวัดฯ เข้าพบนายสุคนธ์ สุวรรณศักดิ์สิน นายอำเภออัมพวา และ นายปัญญา จอมเพชร รักษาการเกษตรอำเภอเมืองสมุทรสงคราม ซึ่งได้รับมอบหมายหน้าที่จากนายอำเภอเมืองสมุทรสงคราม เพื่อซักซ้อมความเข้าใจและเตรียมการก่อนลงพื้นที่จัดทำข้อมูลตรวจสอบและยืนยันข้อมูลหนี้ของเกษตรกรในอำเภออัมพวาและอำเภอเมืองฯ ตามแผนปฏิบัติงานที่ได้กำหนดไว้ในคู่มือคณะทำงานฯ โดยมีผู้แทนหน่วยทหารมณฑลทหารบกที่ 16 ทั้ง 2 อำเภอ เข้าร่วมในครั้งนี้ด้วย
rn