rn
rn
rn
เมื่อปลายเดือนกรกฎาคม 2555 ที่ผ่านมา สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรสาขาจังหวัดราชบุรี นำโดย นายอิทธิพร มาประจวบ รักษาการหัวหน้าสำนักงานสาขาจังหวัดราชบุรีพร้อมด้วยพนักงาน ได้เข้าร่วมโครงการอำเภอบ้านโป่งยิ้มเคลื่อนที่ โดยจัดขึ้น ณ วัดสวนกล้วย ตำบลสวนกล้วย อำเภอเมือง จังหวัดราชบุรี โดยมีหน่วยงานภาครัฐและเอกชน ตลอดจนประชาชนทั่วไปในพื้นที่เข้าร่วมงานในครั้งนี้ จำนวนกว่า 300 คน
rn
โดยภายหลังจากที่นายสมบูรณ์ ศิริเวช นายอำเภอบ้านโป่ง กล่าวเปิดงานเสร็จสิ้นแล้ว หัวหน้าสำนักงานสาขาจังหวัดราชบุรี ได้ขึ้นกล่าวกับผู้ที่มาร่วมงานในครั้งนี้ถึงภาพรวมการดำเนินงานของกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรว่าเป็นกลไกของรัฐบาลที่เกษตรกรสามารถเข้าถึงการรับบริการได้อย่างเป็นรูปธรรม ทั้งด้านการจัดการหนี้ของเกษตรกร การฟื้นฟูและพัฒนาอาชีพของเกษตรกร โดยการเข้าร่วมงานในครั้งนี้ ทำให้ประชาชนที่เข้าร่วมงานได้รู้จักสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรมากขึ้น
rn
สำนักงานกองทุนฟื้นฟูฯ สาขาจังหวัดราชบุรี มีความพร้อมอย่างมากในการร่วมแก้ไขปัญหาหนี้สินและให้บริการด้านการฟื้นฟูอาชีพให้กับพี่น้องเกษตรกรในพื้นที่จังหวัดราชบุรี รวมทั้งความพร้อมในการให้ความร่วมมือในการดำเนินงานกับหน่วยงานต่าง ๆ ด้วย นายอิทธิพรกล่าวทิ้งท้าย