rn
rn
นางนุชฎา จำเริญสาร รักษาการหัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรสาขาจังหวัดพิจิตร นำทีมพนักงานและลูกจ้างสำนักงานกองทุนฟื้นฟูฯสาขาจังหวัดพิจิตร พร้อมใจกันนุ่งขาวห่มขาว เข้าร่วมฉลองพุทธชยันตี 2,600ปีพิธีการปฏิบัติธรรม “ โครงการ หนึ่งจังหวัด หนึ่งพุทธบูชา การปฏิบัติอธรรม เจริญจิตภาวนา ข้าราชการ และลูกจ้าง จังหวัดพิจิตร ถวายเป็นพุทธบูชา ฉลองพุทธชยันตี 2,600 ปี แห่งการตรัสรู้ของพระพุทธเจ้า ” ณ ศาลากลางจังหวัดพิจิตร (หลังใหม่) วันที่ 30 พฤษภาคม ถึง 1 มิถุนายน 2555
rn
นางนุชฎา จำเริญสาร รักษาการหัวหน้าสำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรสาขาจังหวัดพิจิตร นำทีมพนักงาน ลูกจ้าง พร้อมใจกันนุ่งขาว ห่มขาว เข้าร่วมฉลองพุทธชยันตี 2,600 ปี ร่วมพิธีปฏิบัติธรรมในโครงการ “หนึ่งจังหวัด หนึ่งพุทธบูชา ปฏิบัติธรรม เจริญจิตภาวนา ข้าราชการ และลูกจ้างจังหวัดพิจิตร ถวายเป็นพุทธบูชา ฉลองพุทธชยันตี 2,600 ปี แห่งการตรัสรู้พระพุทธเจ้า “ ซึ่งในครั้งนี้ นายสุวิทย์ วัชโรทยางกูร ผู้ว่าราชการจังหวัดพิจิตร เป็นผู้นำ ข้าราชการ ลูกจ้าง พนักงานพร้อมใจกันนุ่งขาว ห่มขาว ฟังธรรมเทศนา เจริญจิตภาวนา นั่งสมาธิ โดยมีพระเถรานุเถระ เกจิอาจารย์ ร่วมนำปฏิบัติธรรม ตลอดระยะเวลา 3 วัน ระหว่างวันที่ 30 พฤษภาคม – 1 มิถุนายน 2555