rn
เมื่อวันที่ 9 มีนาคม 2560 สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร สาขาจังหวัดนครพนม โดยนางสาวอัมพวา เพ็ชรกิ่ง หัวหน้าสำนักงาน นายสมโภชน์ พิมคีรี และจ.ส.อ.สุรพงษ์ พรหมจักร ตำแหน่ง กยก.มทบ.210 ได้ร่วมส่งมอบเช็คเงินสด พร้อมกับรับมอบโฉนดที่ดินของเกษตรกรจากสหกรณ์การเกษตรเรณูนคร จำกัด ภายหลังจากที่สำนักงานได้เข้าชำระหนี้แทนเกษตรกรให้กับทางสหกรณ์ฯ จำนวน 1 ราย 1 บัญชี มูลหนี้รวม 96,347 บาท โดยได้โอนกรรมสิทธิ์หลักทรัพย์ จำนวน 1 แปลง เนื้อที่จำนวน13ไร่ 3 งาน 40 ตารางวา มาเป็นของกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรเป็นที่เรียบร้อย ซึ่งในการชำระหนี้แทนเกษตรกรในครั้งนี้ สร้างความดีใจให้กับเกษตรกรเป็นอย่างมาก