เมื่อวันที่ 15 ต.ค. 60 สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี ณ สำนักสงฆ์ธรรมรังสี อ.หนองปรือ จ.กาญจนบุรี เพื่อสมทบทุนก่อสร้างอุโบสถนิล และปรับปรุงเสนาสนะโดยรอบบริเวณให้เรียบร้อยสวยงาม เพื่อเป็นที่ประกอบศาสนกิจ ปฏิบัติธรรม สวดมนต์ ฟังธรรม เดินจงกลม นั่งสมาธิ ของพุทธบริษัทสี่ และผู้ปฏิบัติธรรม โดยมีนายสมยศ ภิราญคำ รองเลขาธิการ รักษาการในตำแหน่งเลขาธิการ สำนักงานกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกร ร่วมเป็นประธานองค์คณะกฐินในครั้งนี้ พร้อมด้วยผู้อำนวยการสำนัก หัวหน้าสำนักงานสาขาร่วมถวายผ้ากฐินและจตุปัจจัย โดยได้รับความร่วมมือแรงศรัทธาเป็นจตุปัจจัย และเงินบริจาคจากของคณะผู้บริหาร พนักงาน/ลูกจ้าง พร้อมทั้งผู้ที่มีความศรัทธา รวมเป็นเงินบริจาคทั้งสิ้น 114,099 บาท ในการนี้ คณะผู้บริหารขอขอบพระคุณ พนักงาน/ลูกจ้าง พร้อมทั้งผู้ที่มีความศรัทธาทุกภาคส่วนที่ร่วมสมทบทุนและเดินทางมาร่วมถวายปัจจัยในครั้งนี้ ขอให้บุญกุศล ส่งเสริมหนุนนำให้ทุกท่าน เจริญด้วยจตุรพิธพรชัยทั้ง 4 ประการ คือ อายุ วรรณะ สุขะ พละ พร้อมทั้งปฏิภาณ ธนสารสมบัติ สมดังความปรารถนาทุกประการเทอญฯ
rn